ಮೃತ್ಯೋರ್ಮ ರಿಫ್ ಗೆ ಆಯ್ಕೆ; ಇದು ಸುಧೀರ್ ಅತ್ತಾವರ ಚಿತ್ರ

ಕನ್ನಡಚಿತ್ರರಂಗದಲ್ಲಿ ವಿನೂತನ ಪ್ರಯೋಗಾತ್ಮಕ ಸಿನಿಮಾ ಸುಧೀರ್ ಅತ್ತಾವರ್ ನಿರ್ದೇಶನದ “ಮೃತ್ಯೋರ್ಮ ” ಮಾರ್ಚ್ 25ರಿಂದ 30ರವರೆಗೆ ಜೈಪುರ ಮತ್ತು ಜೋಧ್ ಪುರಗಳಲ್ಲಿ ನಡೆಯಲಿರುವ ಪ್ರತಿಷ್ಠತ ಎಂಟನೇ ರಾಜಸ್ಥಾನ ಅಂತಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಚಿತ್ರೋತ್ಸವದ (ರಿಫ್) ಸ್ಪರ್ಧಾ ವಿಭಾಗಕ್ಕೆ ಆಯ್ಕೆಯಾಗಿದೆ. “ಬಿಡಿಟಿ ಅಭಿಯಂತರ ಚಿತ್ರ” ಅರ್ಪಿಸಿ, ತ್ರಿವಿಕ್ರಮ ಬೆಳ್ತಂಗಡಿ ಅವರು ನಿರ್ಮಾಣ ಮಾಡಿರುವ ಚಿತ್ರವು “ಸಕ್ಸಸ್ ಫಿಲಂಸ್” ಮತ್ತು “ಧೃತಿ ಕ್ರಿಯೇಷನ್” ಬ್ಯಾನರ್ ಅಡಿ ನಿರ್ಮಾಣ ಗೊಂಡಿದೆ .

ಕಳೆದ ಬಾರಿಯೂ ನಿರ್ದೇಶಕರ “ಮಡಿ” ಎಂಬ ಚಿತ್ರಕ್ಕೆ ರಿಫ್ ನಲ್ಲಿ “ಗ್ಲೋಬಲ್ ಬೆಸ್ಟ್ ಸೋಷಿಯಲ್ ಅವೇರ್ನೆಸ್ಸ್ ಫಿಲ್ಮ್” ಮತ್ತು ಅತ್ಯುತ್ತಮ ನಿರ್ದೇಶಕ ಪ್ರಶಸ್ತಿ ಗಳು ಲಭಿಸಿತ್ತು. ಅಲ್ಲದೆ “ಮಡಿ” ಚಿತ್ರವನ್ನು ಬಾಲಿವುಡ್ ನ ಹಲವು ನಿರ್ದೇಶಕ, ನಿರ್ಮಾಪಕ ಹಾಗು ಕಲಾವಿದರು ಮೆಚ್ಚಿಕೊಂಡಿದ್ದರು.


ಹೆಚ್ಚು ಗುಣಾತ್ಮಕ ಮನರಂಜನೀಯ ಸಿನೆಮಾಗಳನ್ನು ಗುರುತಿಸುತ್ತಿರುವ “ರಿಫ್” ಚಿತ್ರೋತ್ಸವವು ಅಂತಾರಾಷ್ಟೀಯ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಷ್ಟಿತ ಚಿತ್ರೋತ್ಸವ ಎಂಬ ಹೆಗ್ಗಳಿಕೆಯನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದೆ.ಅಲ್ಲದೆ ಈ ಚಿತ್ರೋತ್ಸವವು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಮಟ್ಟದ ವಾಹಿನಿಗಳ ಗಮನವನ್ನೂ ಹೆಚ್ಚು ಸೆಳೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದೆ.
ಅಂತಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಕನ್ನಡ ಸಿನಿಮಾಗಳಲ್ಲಿ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ವಿಸ್ತರಿಸುವ ನಿಟ್ಟಿನಲ್ಲಿ ಈಗಾಗಲೇ ದುಬೈ ನಲ್ಲಿ ಪ್ರೊಡಕ್ಷನ್ ಕಂಪೆನಿ ಆರಂಭಿಸಿರುವ ಸಕ್ಸಸ್ ಫಿಲಂಸ್; ಧೃತಿ ಕ್ರಿಯೇಷನ್ ಜೊತೆ “ಮೃತ್ಯೋರ್ಮ” ಸಿನಿಮದ ಅಂತಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಪ್ರೀಮಿಯರ್ ನ ಪ್ಲಾನ್ ಕೂಡಾ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದೆ. ನಿರ್ಮಾಪಕರಾಗಿ ಸ್ಯಾಂಡಲ್ ವುಡ್ ನಲ್ಲಿ ಗುರುತಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಿರುವ ತ್ರಿವಿಕ್ರಮ್ ಬೆಳ್ತಂಗಡಿ ಮತ್ತು ಮುಂಬೈ -ದುಬೈ ಗಳಲ್ಲಿ ಸಿನಿಮಾ ರಂಗದಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಂಡಿರುವ ಸುಧೀರ್ ಅತ್ತಾವರ್ ಅವರ ಜೋಡಿ ಸಿನಿಮಾ ನಿರ್ಮಾಣದ ಹೊಸ ಅವಿಷ್ಕಾರ ಮತ್ತು ಕಲ್ಪನೆಯೊಂದಿಗೆ ಹೊಸ ಹೆಜ್ಜೆ ಇಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.


ರಾಕೇಶ್ ಅಡಿಗ, ಹರ್ಷಿಕ ಪೂಣಚ್ಚ, ಸ್ಮಿತ, ಉಷಾ ಉತುಪ್ ಮೊದಲಾದವರು ನಟಿಸಿರುವ “ಮೃತ್ಯೋರ್ಮ” ಚಿತ್ರಕ್ಕೆ ಅಮೃತಂಗಮಯ…. ಎಂಬ ಅಡಿ ಬರಹವಿದೆ. ಚಿತ್ರದ ತಾಂತ್ರಿಕ ವರ್ಗದಲ್ಲಿ ವೀರ್ ಸಮರ್ಥ್ ಮತ್ತು ರವಿ ಬಸ್ರೂರ್ ಸಂಗೀತ, ವಿದ್ಯಾಧರ್ ಶೆಟ್ಟಿ ಸಂಕಲನ ಮತ್ತು ಎಂ ಎಸ್ ಸತ್ಯು ರವರ ಕಲೆ ಚಿತ್ರಕ್ಕಿದೆ.

Related Posts

error: Content is protected !!