ದೊಡ್ಡಣ್ಣ ಬಡಾವಣೆಗೆ ದೊಡ್ಮನೆ ಮಗನ ಹೆಸರು- ಪುಣ್ಯ ಸ್ಮರಣೆ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದಲ್ಲಿ ನಾಮಫಲಕ ಅನಾವರಣ ಮಾಡಿದ್ರು ಫ್ಯಾನ್ಸ್‌ !

ಅಭಿಮಾನಿಗಳ ಪ್ರೀತಿಯ ಅಪ್ಪು, ನಿಜಕ್ಕೂ ಅಜಾರಾಮರ. ಅಭಿಮಾನಿಗಳ ಮನೆ-ಮನದಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರವಲ್ಲ ಅಪ್ಪು ಹೆಸರು, ನಾಡಿನ ಗಲ್ಲಿ ಗಲ್ಲಿಗಳಲ್ಲೂ ಅಚ್ಚಾಗುತ್ತಿದೆ. ಆಕಾಲಿಕವಾಗಿ ನಿಧನರಾದ ಪವರ್‌ ಸ್ಟಾರ್‌ ಪುನೀತ್‌ ರಾಜಕುಮಾರ್‌ ಅವರ ಹೆಸರನ್ನು ಚಿರಕಾಲ ಉಳಿಸುವ ಪ್ರಯತ್ನದಲ್ಲಿ ಅವರ ಅಭಿಮಾನಿಗಳು ಈಗಾಗಲೇ ಅವರ ಪ್ರತಿಮೆಗಳನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಿದ್ದು ಮಾತ್ರವಲ್ಲ, ತಮ್ಮೂರಿನ ರಸ್ತೆಗಳಿಗೂ ಅಪ್ಪು ಹೆಸರಿಡುತ್ತಿರುವ ಘಟನೆಗಳಿಗೆ ಈಗ ಬೆಂಗಳೂರಿನ ಹೆಗ್ಗಡೆದೇವನಪುರದ ಅಭಿಮಾನಿಗಳು ಸಾಕ್ಷಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಹೆಗ್ಗಡದೇವನಪುರದ ದೊಡ್ಡಣ್ಣ ಬಡಾವಣೆಯ ಮುಖ್ಯ ರಸ್ತೆಗೆ ಈಗ ಅಪ್ಪು ರಸ್ತೆ ಅಂತ ನಾಮಕರಣ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ. ಹಾಗೆಯೇ ಅಲ್ಲಿ ದೊಡ್ಡದೊಂದು ನಾಮಫಲಕ ಹಾಕಿ, ಅಪ್ಪು ಅವರ ಹೆಸರನ್ನು ಅನುಗಾಲವೂ ಅಜರಾಮರವಾಗುಳಿಸುವಂತೆ ಮಾಡಲಿದ್ದಾರೆ. ʼಅಪ್ಪು ರಸ್ತೆʼ ಯ ನಾಮಫಲಕವನ್ನು ಸೋಮವಾರ ಉದ್ಘಾಟಿಸಲಾಯಿತು.

ಅಂದ ಹಾಗೆ, ಸೋಮವಾರಕ್ಕೆ ನಟ ಪವರ್‌ ಸ್ಟಾರ್‌ ಪುನೀತ್‌ ರಾಜಕುಮಾರ್‌ ನಿಧನರಾಗಿ ಒಂದು ತಿಂಗಳಾಯಿತು. ಇದೇ ಕಾರಣಕ್ಕೆ ಸೋಮವಾರ ಕಂಠೀರವ ಸ್ಟುಡಿಯೋ ಆವರಣದಲ್ಲಿರುವ ಅಪ್ಪು ಸಮಾಧಿಗೆ ಅವರ ಕುಟುಂಬ ವರ್ಗದವರು ವಿಶೇಷ ಪೂಜೆ ಸಲ್ಲಿಸಿದರು. ಇದೇ ವೇಳೆ ಅತ್ತ ಬೆಂಗಳೂರು ಗ್ರಾಮಾಂತರ ಜಿಲ್ಲೆ ನೆಲಮಂಗಲ ತಾಲೂಕು ಹೆಗ್ಗಡದೇವನಪುರದಲ್ಲೂ ನಟ ಪುನೀತ್‌ ರಾಜಕುಮಾರ್‌ ಅಭಿಮಾನಿಗಳು ಕೂಡ ಸೋಮವಾರ ಅಪ್ಪು ಪುಣ್ಯ ಸ್ಮರಣೆ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮ ಆಯೋಜಿಸಿದ್ದರು. ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಅಪ್ಪು ಮೇಲಿನ ಅಭಿಮಾನಕ್ಕೆ ಹೆಗ್ಗಡದೇವನಪುರದ ದೊಡ್ಡಣ ಬಡಾವಣೆಯ ಮುಖ್ಯರಸ್ತೆಗೆ ʼಅಪ್ಪು ರಸ್ತೆʼ ಎಂದು ನಾಮಕರಣ ಮಾಡಿ, ತಮ್ಮ ನೆಚ್ಚಿನ ನಟನ ಮೇಲಿನ ಅಭಿಮಾನ ಮೆರೆದರು.

ʼ ರಾಜ್‌ ಕುಟುಂಬದಲ್ಲಿ ನಾವು ತುಂಬಾ ಇಷ್ಟ ಪಡುತ್ತಿದ್ದ ನಟ ಪುನೀತ್‌ ರಾಜಕುಮಾರ್.‌ ಅದಕ್ಕೆ ಕಾರಣ ಸಿನಿಮಾ ಮೇಲಿನ ಅವರ ಬದ್ದತೆ ಮತ್ತು ಪ್ರೀತಿ. ಹಾಗಾಗಿ ಆರಂಭದಿಂದಲೂ ಅವರ ಸಿನಿಮಾಗಳನ್ನು ನೋಡುತ್ತಾ ಬಂದ ನಮಗೆ ಅವರ ಸಿನಿಮಾಗಳು ಬಿಡುಗಡೆ ಅಂದ್ರೆ ಒಂದ್ರೀತಿ ಹಬ್ಬವೇ ಎನ್ನುವಂತೆಯೇ ಇತ್ತು. ಅವರು ಅಭಿನಯಿಸಿದ ಯಾವುದೇ ಸಿನಿಮಾಗಳನ್ನು ನಾವು ನೋಡದೆ ಬಿಟ್ಟಿಲ್ಲ. ಹಾಗೆಯೇ ಅವರಿಗಿದ್ದ ಸಾಮಾಜಿಕ ಕಾಳಜಿಯೂ ಕೂಡ ನಾವು ಅವರನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರೀತಿಸಲು ಕಾರಣ. ಇವತ್ತು ಪ್ರಚಾರಕ್ಕಾಗಿಯೇ ಸಮಾಜ ಸೇವೆ ಮಾಡುವವರ ನಡುವೆ ಅವರು ತಾವು ಮಾಡಿದ ಯಾವುದೇ ಸಾಮಾಜಿಕ ಕೆಲಸವೂ ಪ್ರಚಾರಕ್ಕೆ ಬರಬಾರದು ಅಂತ ತೆರೆಮರೆಯಲ್ಲಿಯೇ ಮಂದಿ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ, ಅಸಹಾಯಕರಿಗೆ ಸೇವೆ ಮಾಡುತ್ತಾ ಬಂದಿದ್ದರು. ಆದರೆ ಅವರಿಲ್ಲದ ಈಕ್ಷಣವನ್ನು ನಾವು ಅರಗಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದಕ್ಕೂ ಆಗುತ್ತಿಲ್ಲ. ಅವರು ಮಾಡಿದ ಸಾಮಾಜಿಕ ಕೆಲಸ ಮಾತ್ತು ಸಿನಿಮಾ ಬದ್ದತೆಯನ್ನು ಚಿರಕಾಲ ನೆನಪಿಸಿಕೊಳ್ಳಬೇಕೆಂಬ ಕಾರಣಕ್ಕೆ ನಮ್ಮದೊಂದು ಸಣ್ಣ ಕೆಲಸ ಅಂತ ಈ ರಸ್ತೆಗೆ ಅಪ್ಪು ರಸ್ತೆ ಅಂತ ನಾಮಕರಣ ಮಾಡಿದ್ದೇವೆ ಎನ್ನುತ್ತಾರೆ ದೊಡ್ಡಣ್ಣ ಬಡಾವಣೆಯ ನಿವಾಸಿ ಮಂಜು.

ಎಂಟರ್‌ ಟೈನ್‌ ಮೆಂಟ್‌ ಬ್ಯೂರೋ ಸಿನಿಲಹರಿ

Related Posts

error: Content is protected !!