ಪ್ರಶಾಂತ್ ಸಂಬರ್ಗಿಗೆ ಮರ್ರಾಮೋಸ !? ಕೋರ್ಟ್ ಮೆಟ್ಟಿಲೇರಿದ ಸಂಬರ್ಗಿಗೆ ಗೆಲುವು ಸಿಕ್ಕಿತಾ ?

ತೆಲುಗು ಚಿತ್ರ ನಿರ್ಮಾಪಕರಿಂದ ಕನ್ನಡದ ನಟ-ಸಾಮಾಜಿಕ ಕಾರ್ಯಕರ್ತ ಪ್ರಶಾಂತ್ ಸಂಬರಗಿಗೆ ಒಂದು ಕೋಟಿ ರೂಪಾಯಿಗೂ ಹೆಚ್ಚಿನ ಮೋಸ ಆಗಿರುವ ಸುದ್ದಿ ಹೊರಬಿದ್ದಿದೆ. ತೆಲುಗಿನ ಚಿತ್ರವೊಂದನ್ನು ಕನ್ನಡಕ್ಕೆ ಡಬ್ಬಿಂಗ್ ಮಾಡಿ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡುವ ಕರಾರಿನಲ್ಲಿ ವಂಚನೆಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ಸಂಬರಗಿ ನ್ಯಾಯಾಲಯದ ಮೆಟ್ಟಿಲನ್ನು ಏರಿದ್ದರು.

ಬೆಂಗಳೂರಿನ ವಾಣಿಜ್ಯ ನ್ಯಾಯಲಯವೊಂದು ಈಗ ಸಂಬರಗಿ ಪರವಾಗಿ ಆದೇಶ ಹೊರಡಿಸಿದ್ದು, ತೆಲುಗಿನ ಬಾಲಾಜಿ ಸಿನಿ ಮೀಡಿಯಾ ಕಂಪನಿಯ ಜೆ.ಭಗವಾನ್ ಮತ್ತು ಜೆ.ಫುಲ್ಲ ರಾವ್ ಅವರುಗಳಿಗೆ ಸಂಬರಿಗೆ ಕೊಡಬೇಕಾದ ರೂ 1,28,31,500 ಜೊತೆಗೆ ಬಡ್ಡಿಯನ್ನು ಸೇರಿಸಿ ಹಿಂದಿರುಗಿಸಬೇಕೆಂದು ಆದೇಶ ಮಾಡಿದೆ. ಎರಡು ದಿನಗಳ ಹಿಂದೆ ಇದೇ ನ್ಯಾಯಾಲಯ ಆದೇಶದ ಜಾರಿಗೆ ಎಕ್ಸಿಕ್ಯೂಷನ್ ಪಿಟೀಷನ್ ಅನ್ನು ಹೈದರಾಬಾದಿನ ನ್ಯಾಯಾಲಯಕ್ಕೆ ಕಳುಹಿಸಿದೆ.

ಗೋಪಿಚಂದ್ ಮತ್ತು ಹನ್ಸಿಕ ಮೋಟ್ವಾನಿ ನಟನೆಯ ತೆಲುಗಿನ ಗೌತಮಾನಂದ, ಜುಲೈ 27, 2017 ರಲ್ಲಿ ಬಿಡುಗಡೆಯಾಗಿತ್ತು. ಅದನ್ನು ಕನ್ನಡದಲ್ಲಿ ಡಬ್ ಮಾಡಿ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲು, ಸಂಬರಗಿ ತೆಲುಗು ನಿರ್ಮಾಪಕರೊಂದಿಗೆ ಒಪ್ಪಂದ ಮಾಡಿಕೊಂಡಿದ್ದು, ರೂ 90 ಲಕ್ಷ ಅವರ ಖಾತೆಗೆ ಪಾವತಿಸಿದ್ದರು. ತೆಲುಗು ನಿರ್ಮಾಪಕರು ಆ ಚಿತ್ರದ ಹಕ್ಕನ್ನು ಮತ್ತೊಬ್ಬರಿಗೆ ಮಾರಿದ್ದರಿಂದ ಸಂಬರಗಿಗೆ ಡಬ್ಬಿಂಗ್ ಹಕ್ಕನ್ನು ಹಸ್ತಾಂತರ ಮಾಡಿರಲಿಲ್ಲ. ಈ ಕಾರಣಕ್ಕೆ ಅವರು ಕೋರ್ಟ್ ಮೆಟ್ಟಿಲೇರಿದ್ದರು.

ಇಪ್ಪತ್ತು ತಿಂಗಳಿಗೂ ಅಧಿಕ ದಿನ ನಡೆದ ಕೇಸ್ ಕೊನೆಗೆ ಆಗಸ್ಟ್ 31, 2021 ರಂದು ಸಂಬರಗಿ ಪರವಾಯಿತು. ರೂ 1,28,31,500 ಮತ್ತು ಬಡ್ಡಿ ಅವರಿಗೆ ತೆಲುಗು ನಿರ್ಮಾಪಕರು ಕೊಡಬೇಕೆಂದು ಬೆಂಗಳೂರಿನ ನ್ಯಾಯಾಲಯ ಆದೇಶ ಮಾಡಿತು. ಈ ನಡುವೆ ಅದೇ ತೆಲುಗು ನಿರ್ಮಾಪಕರ ರಿಪಬ್ಲಿಕ್ ಎನ್ನುವ ಮತ್ತೊಂದು ತೆಲುಗು ಚಿತ್ರ ಕರ್ನಾಟಕ ಸೇರಿದಂತೆ ಎಲ್ಲಾ ಕಡೆ ಬಿಡುಗಡೆಯಾಯಿತು.

ಆಗಸ್ಟ್ 31 ರ ಆದೇಶವನ್ನು ಅನುಷ್ಠಾನ ಮಾಡಲು ಹೈದರಾಬಾದಿನ ನ್ಯಾಯಾಲಯಕ್ಕೆ ಈಗ ಮೊರೆ ಹೋಗಿದ್ದಾರೆ.ಈ ರೀತಿ ಮೋಸ ಹೋಗಿದ್ದೇನೆ ಎಂದು ಹೇಳಿಕೊಳ್ಳಲು ನನಗೆ ನಾಚಿಯಾಗುತ್ತಿದೆ. ಈಗಲೂ ಕೂಡ ಸಿನೆಮಾ ವಿತರಣೆ ಒಂದು ವ್ಯವಸ್ಥಿತ ವ್ಯಾಪಾರವಲ್ಲ. ಅದರಲ್ಲೂ ಡಬ್ಬಿಂಗ್ ವಿಷಯದಲ್ಲಿ ಸಾಕಷ್ಟು ಗೊಂದಲವಿದೆ. ಡಬ್ಬಿಂಗ್ ಸಿನೆಮಾಗಳ ವಿತರಣೆಯಲ್ಲಿ ಸುಧಾರಣೆಗೆ ಸಾಕಷ್ಟು ಅವಕಾಶವಿದೆ,” ಎನ್ನುತ್ತಾರೆ ಸಂಬರಗಿ. ಈ ಹಿನ್ನಡೆ ಹೊರತಾಗಿಯೂ, ಕನ್ನಡಕ್ಕೆ ಒಳ್ಳೆ ಪರಬಾಷ ಸಿನೆಮಾಗಳನ್ನು ಡಬ್ಬಿಂಗ್ ಮಾಡಿಸಿ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡುವ ಯೋಜನೆಗಳನ್ನು ಇಟ್ಟುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.

ಮೂಲತಃ ವ್ಯಾಪಾರಿಯಾದ ಸಂಬರ್ಗಿ, ಸಿನೆಮಾ ವಿತರಣೆ, ಇನ್-ಬ್ರಾಂಡಿಂಗ್ ಮತ್ತು ನಟನೆಯಲ್ಲೂ ಗುರುತಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದು ಕಳೆದ ಬಿಗ್ ಬಾಸ್ ರಿಯಾಲಿಟಿ ಶೋ ನಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸಿ ಕೊನೆಯ ಹಂತದವರೆಗೂ ಪೈಪೋಟಿಯಲ್ಲಿದ್ದರು.

ಎಂಟರ್ ಟೈನ್ಮೆಂಟ್ ಬ್ಯೂರೋ ಸಿನಿಲಹರಿ

Related Posts

error: Content is protected !!