ಕಿಚ್ಚ ಕಾಲಿಡಲಿರುವ ಕಬ್ಜ ಕೋಟೆ ಹಿಂಗೈತೆ ; ಭಾರ್ಗವ್ ಭಕ್ಷಿ ಅಬ್ಬರಕ್ಕೆ ಅಖಾಡ ಸಜ್ಜು !

ರ್‌. ಚಂದ್ರು ಅವರ ಅದ್ದೂರಿ ಕನಸಿನ ʼಕಬ್ಜʼ ಕೋಟೆಗೆ ನಾವು ಲಗ್ಗೆ ಹಾಕಿದ್ದೇ ಬೇರೆ. ಎಲ್ಲರೂ ಅದರ ದ್ವಾರ ಭಾಗಿಲಿನಲ್ಲಿ ನುಸುಳಿ ಬಂದರು. ಆದರೆ ನಾವಿಲ್ಲಿ ಅದರ ಇನ್ನೊಂದು ದಾರೀಲಿ ನುಸುಳಿ ಬಂದೆವು. ಅಲ್ಲಿ ಹೆಕ್ಕಿ ತಂದ ಫುಲ್‌ ಡಿಟೈಲ್ಸ್‌ ಇಲ್ಲಿದೆ, ಅದೇನು ಅಂತ ನೀವೇ ನೋಡಿ….

`ಕಬ್ಜ’ ಆಲ್‌ಒವರ್ ಇಂಡಿಯಾ ಎದುರು ನೋಡ್ತಿರುವ ಕನ್ನಡದ ಮತ್ತೊಂದು ಪ್ಯಾನ್ ಇಂಡಿಯಾ ಸಿನ್ಮಾ. ಕೆಜಿಎಫ್ ನಂತರ ಕಬ್ಜ ಚಿತ್ರಕ್ಕಾಗಿ ಪ್ರೇಕ್ಷಕ ಕುಲ ಕಣ್ಣರಳಿಸಿ ಕಾಯ್ತಿದೆ. ಕಣ್ಣು ಕುಕ್ಕೋ ಮೇಕಿಂಗ್ ಜೊತೆಗೆ ಉಪ್ಪಿ ಹಾಗೂ ಕಿಚ್ಚ ಕಾಂಬೋ ಕಬ್ಜ ಮೇಲಿನ ನಿರೀಕ್ಷೆಯನ್ನ ಹೆಚ್ಚಿಸಿದೆ. ಇಬ್ಬರು ಖಡಕ್ ಲುಕ್ ಕೊಟ್ಟಿರೋ ಪೋಸ್ಟರ್ ಅಖಾಡದಲ್ಲಿ ಈಗಾಗಲೇ ಹವಾ ಎಬ್ಬಿಸಿದೆ. ಜಬರ್ದಸ್ತ್ ಪೋಸ್ಟರ್‌ನಿಂದ ಹಂಗಾಮ ಸೃಷ್ಟಿಸಿಕೊಂಡಿರುವ ಮುಕುಂದ ಮುರಾರಿ ಜೋಡಿ, ಥ್ರೋ ಔಟ್ ದಿ ಸಿನಿಮಾ ಮೂಲಕ ಇನ್ಯಾವ ರೀತಿ ಅಖಾಡವನ್ನ ಕಬ್ಜ ಮಾಡ್ಬೋದು ಎನ್ನುವ ಕೂತೂಹಲ ಸಿನಿರಸಿಕರಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರವಲ್ಲ ಪ್ಯಾನ್ ಇಂಡಿಯಾ ಮಂದಿಯ ಮನಸ್ಸಲ್ಲೂ ರುದ್ರತಾಂಡವವಾಡ್ತಿದೆ.

ರಿಯಲ್‌ಸ್ಟಾರ್ ಉಪೇಂದ್ರರ ಕಬ್ಜ' ಚಿತ್ರದಲ್ಲಿ ಕಿಚ್ಚ ಹೆಂಗೆ ಕಾಣಿಸ್ತಾರೆ ಎನ್ನುವ ಕೌತುಕಕ್ಕೆ ಈಗಾಗಲೇ ಸ್ಕೆಚಸ್ ಪೋಸ್ಟರ್ ಬ್ರೇಕ್ ಹಾಕಿದೆ. ಆದರೆ, ಹಾಲಿವುಡ್‌ಗೆ ಸೆಡ್ಡು ಹೊಡೆಯುವ ರೇಂಜ್ ಗೆ ನಿರ್ಮಾಣಗೊಳ್ತಿರುವಕಬ್ಜ’ ಅಂಗಳಕ್ಕೆ ಕಿಚ್ಚ ಯಾವಾಗ ಧುಮ್ಕುತ್ತಾರೆ? ಕಬ್ಜ ಕೋಟೆಯಲ್ಲಿ ಕೋಟಿಗೊಬ್ಬ ಯಾವ್ ರೀತಿ ಧಗಧಗಿಸ್ತಾರೆ ಎನ್ನುವ ನಿರೀಕ್ಷೆ ಮಾತ್ರ ಸುದೀಪಿಯನ್ಸ್ ಕಣ್ಣಲ್ಲಿ ನರ್ತನ ಶುರುವಿಟ್ಟುಕೊಂಡಿದೆ. ಅಟ್ ದಿ ಸೇಮ್ ಟೈಮ್ ಸೂಪರ್‌ರಂಗ ಫ್ಯಾನ್ಸ್ ಕೂಡ ಎಕ್ಸೈಟೆಡ್ ಆಗಿದ್ದಾರೆ. ಮಲ್ಟಿಸ್ಟಾರರ್ ಮಹಾಕಾಂಬೋ ನೋಡೋದಿಕ್ಕೆ ಒಂಟಿಕಾಲಿನಲ್ಲಿ ನಿಂತಿದ್ದಾರೆ. ಹೀಗಾಗಿಯೇ, ಕಬ್ಜ' ಫಿಲ್ಮ್ ಕ್ಯಾಪ್ಟನ್ ಕೋಟಿ ಕೋಟಿ ಸುರಿದು ಅಖಾಡ ರೆಡಿಮಾಡಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ನೀಲ್ ಕಲ್ಪನೆಯಂತೆ ʼಕೆಜಿಎಫ್ʼ ಕೆತ್ತಿಕೊಟ್ಟ ಕಲಾನಿರ್ದೇಶಕ ಶಿವಕುಮಾರ್, ಇದೀಗ ಚಂದ್ರು ಕನಸಿನಂತೆಕಬ್ಜ’ ಕೋಟೆಯನ್ನ ನಿರ್ಮಾಣ ಮಾಡಿಕೊಡ್ತಿದ್ದಾರೆ.

ಕೊರೊನಾಗೂ ಮೊದಲು ʼಕಬ್ಜʼ ಕೋಟೆ ತಲೆ ಎತ್ತಿತ್ತು. ಬೆಂಗಳೂರಿನ ಮಿನರ್ವ ಮಿಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಕೋಟಿ ಕೋಟಿ ಬೆಲೆಬಾಳುವ ಸೆಟ್‌ಗಳನ್ನು ನಿರ್ಮಾಣ ಮಾಡಲಾಗಿತ್ತು. ನರಾಚಿ ಲೋಕವನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಮಾಡಿಕೊಟ್ಟ ಶಿವುಕುಮಾರ್ ಅಂಡ್ ಟೀಮ್ `ಕಬ್ಜ’ ಚಿತ್ರಕ್ಕಾಗಿ ಹೆಚ್ಚುಕಮ್ಮಿ ೪೦ ಸೆಟ್‌ಗಳನ್ನ ನಿರ್ಮಿಸಿಕೊಟ್ಟಿದ್ದರು. ಕೋಟಿ ಬೆಲೆಬಾಳುವ ಕಾಸ್ಟ್ಲಿ ಸೆಟ್ಟುಗಳಲ್ಲಿ ʼಕಬ್ಜʼ ಟೀಮ್ ಚಿತ್ರೀಕರಣ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಿತ್ತು, ಶೇಕಡ ೬೦ರಷ್ಟು ಚಿತ್ರೀಕರಣವು ಮುಗಿದಿತ್ತು. ಈ ಮಧ್ಯೆ ಕೊರೊನಾ ಮೊದಲನೇ ಅಲೆ ಹಾಗೂ ಎರಡನೇ ಅಲೆಯ ಅಟ್ಟಹಾಸದಿಂದ ಶೂಟಿಂಗ್‌ಗೆ ಬ್ರೇಕ್ ಬಿತ್ತು. ಮಿನರ್ವ ಮಿಲ್ ಅಂಗಳದಲ್ಲಿ ತಲೆಎತ್ತಿದ್ದ ಕೋಟಿ ಸೆಟ್ಟುಗಳು ಬಿಸಿಲು-ಮಳೆ-ಗಾಳಿಗೆ ಮುರಿದುಬಿದ್ದವು. ಇದ್ರಿಂದ ಕೋಟಿ ಕೋಟಿ ನಷ್ಟಾನೂ ಆಯ್ತು . ಆದರೆ ಇದಕ್ಕೆಲ್ಲ ಲೆಕ್ಕಿಸದ ನಿರ್ಮಾಪಕರು ಹಾಳಾದ ಸೆಟ್ಟುಗಳನ್ನ ರೀ ಕನ್‌ಸ್ಟ್ರಕ್ಷನ್‌ ಮಾಡಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಜೊತೆಗೆ ಹೊಸದಾಗಿ ೨೦ ಸೆಟ್ಟುಗಳನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸುವುದಕ್ಕೆ ಮುಂದಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಕೋಟಿಸೆಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಪೂಜೆ ನೆರವೇರಿಸಿ ಸೆಟ್‌ವರ್ಕ್‌ ಗೆ ಚಾಲನೆ ಕೊಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ. ಅದರ ಎಕ್ಸ್ಲೂಸಿವ್ ಫೋಟೋಗಳು ಸಿನಿಲಹರಿಗೆ ಲಭ್ಯವಾಗಿವೆ.

ಮಿನರ್ವ ಮಿಲ್‌ನಲ್ಲಿ ʼಕಬ್ಜʼ ಚಿತ್ರದ ಸೆಟ್‌ವರ್ಕ್ ಕೆಲಸ ಭರದಿಂದ ಸಾಗ್ತಿದೆ. ಇಂಟರ್‌ನ್ಯಾಷನಲ್ ಲೆವಲ್ ಆಫ್ ಕಂಟೆಂಟ್ ಪ್ಲಸ್ ಮೇಕಿಂಗ್‌ವುಳ್ಳ ಚಿತ್ರ ಆಗಿರೋದ್ರಿಂದ ಕಲಾನಿರ್ದೇಶಕ ಶಿವು ಅಂಡ್ ಟೀಮ್ ಕಣ್ಣಲ್ಲಿ ಕಣ್ಣಿಟ್ಟು ಕೆಲಸ ಮಾಡ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಸೆಟ್-ಪ್ರಾಪರ್ಟಿ, ಕಾಸ್ಟ್ಯೂಮ್ಸ್‌, ವೆಹಿಕಲ್ಸ್ ಹೀಗೆ ಪಿನ್ ಟು ಪಿನ್ ಹೀಗೆ ಬರಬೇಕು ಅಂತ ನಿರ್ದೇಶಕ ಚಂದ್ರು ಅವರು ಪ್ಲ್ಯಾನ್ ರೂಪಿಸಿದ್ದು, ಕೆಜಿಎಫ್ ಚಿತ್ರದ ತಂತ್ರಜ್ಞರ ಬಳಗ ಪ್ಲ್ಯಾನ್‌ ಎಕ್ಸಿಕ್ಯೂಟ್ ಮಾಡುವಲ್ಲಿ ನಿರತವಾಗಿದೆ. ೧೦ ದಿನದಲ್ಲಿ ಸೆಟ್ ವರ್ಕ್ ಕಂಪ್ಲೀಟ್ ಆಗಲಿದ್ದು, ರಿಯಲ್‌ಸ್ಟಾರ್ ಉಪೇಂದ್ರ ಜೊತೆಗೆ ಕೋಟಿಗೊಬ್ಬ ಕಿಚ್ಚ ಧುಮುಕಲಿದ್ದಾರೆ. ಭಾರ್ಗವ್ ಭಕ್ಷಿ ಪಾತ್ರದಲ್ಲಿ ಅಬ್ಬರಿಸಲಿರುವ ಕಿಚ್ಚ ಸುದೀಪ್, ರಿಯಲ್‌ಸ್ಟಾರ್ ಜೊತೆಗೆ ಗ್ಯಾಂಗ್‌ಸ್ಟರ್ ಆಗ್ತಾರಾ ಅಥವಾ ಗ್ಯಾಂಗ್‌ಸ್ಟರ್ ಉಪ್ಪಿಯೊಟ್ಟಿಗೆ ಕಾದಾಡ್ತಾರಾ ? ಈ ಕೂತೂಹಲದ ಪ್ರಶ್ನೆಗೆ ಸದ್ಯಕ್ಕೆ ಉತ್ತರವಿಲ್ಲ. ಆದರೆ ಇವರಿಬ್ಬರು ಒಂದಾಗಿ ಇತಿಹಾಸ ಸೃಷ್ಟಿಸೋದು ಮಾತ್ರ ಪಕ್ಕಾ.

ʼಕಬ್ಜʼ ಔಟ್ ಅಂಟ್ ಔಟ್ ಗ್ಯಾಂಗ್‌ಸ್ಟರ್ ಚಿತ್ರ. ಭೂಗತ ಲೋಕವನ್ನ ರೆಟ್ರೋ ಸ್ಟೈಲ್‌ ನಲ್ಲಿ ಎಕ್ಸ್ಟ್ರಾಡಿನರಿಯಾಗಿ ತೋರಿಸಬೇಕು ಎನ್ನುವುದು ತಾಜ್‌ಮಹಲ್ ಸಾರಥಿ ಚಂದ್ರು ಕನಸು. ಆ ಮಹಾಕನಸಿನ ಸಾಕಾರಕ್ಕೆ ಭೂಗತ ಲೋಕದಲ್ಲಿ ಓಂ' ಕಾರ ಬರೆದ ಉಪೇಂದ್ರ ಹಾಗೂ ಪೈಲ್ವಾನ್ ಕಿಚ್ಚ ಸಾಥ್ ಕೊಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ. ೧೯೪೭ರ ಘಟನೆಯನ್ನ ಪ್ರೇರಣೆಯಾಗಿಟ್ಟುಕೊಂಡು ಕಬ್ಜ ಮಾಡಲು ಹೊರಟಿರುವ ನಿರ್ದೇಶಕ ಆರ್ ಚಂದ್ರು, ಇತಿಹಾಸಕ್ಕೆ ಸಾವಿಲ್ಲ ಎಂದು ಮುನ್ನುಗಿದ್ದಾರೆ. ರಿಯಲ್ ಪ್ಯಾನ್ ಇಂಡಿಯಾ ಸ್ಟಾರ್‌ಗಳನ್ನ ಹಾಕಿಕೊಂಡು, ಮೇಕಿಂಗ್ ಹಂತದಲ್ಲೇ ದೊಡ್ಡಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಸೌಂಡ್ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಜಗಪತಿ ಬಾಬು-ಕಬೀರ್ ದುಹಾನ್ ಸಿಂಗ್- ಪ್ರಮೋದ್ ಶೆಟ್ಟಿ-ಅನುಪ್ ರೇವಣ್ಣ ಸೇರಿದಂತೆ ದೊಡ್ಡ ಸ್ಟಾರ್‌ಕಾಸ್ಟ್ಕಬ್ಜ’ ಚಿತ್ರದಲ್ಲಿದೆ. ಪ್ರಿ ಕ್ಲೈಮ್ಯಾಕ್ಸ್ ಚಿತ್ರೀಕರಣ ಬೆಂಗಳೂರಿನಲ್ಲಿ ನಡೆಯಲಿದ್ದು, ಹೈದ್ರಬಾದ್ ಅಖಾಡದಲ್ಲಿ ಕ್ಲೈಮ್ಯಾಕ್ಸ್‌ಗೆ ಕುಂಬಳಕಾಯಿ ಒಡೆಯಲಿದ್ದಾರೆ. ಎಂಟಿಬಿ ನಾಗರಾಜ್ ಸಾರಥ್ಯದಲ್ಲಿ ಒಟ್ಟು ಏಳು ಭಾಷೆಯಲ್ಲಿ ನಿರ್ಮಾಣವಾಗುತ್ತಿರುವ ʼಕಬ್ಜʼ ಸಿನಿಮಾ ಎರಡು ಭಾಗದಲ್ಲಿ ಅದ್ದೂರಿಯಾಗಿ ಮೂಡಿಬರಲಿದೆ. ಅಸಿಸ್ಟೆಂಟ್ ಡೈರೆಕ್ಟೆರ್ ಆಗಿ, ರೈಟರ್ ಆಗಿ ಕೊನೆಗೆ ಡೈರೆಕ್ಟರ್ ಕ್ಯಾಪ್ ತೊಟ್ಟಿರುವ ಆರ್ ಚಂದ್ರು ಈಗ ಪ್ಯಾನ್ ಇಂಡಿಯಾ ಡೈರೆಕ್ಟರ್ ಕಮ್ ಪ್ರೊಡ್ಯೂಸರ್ ಆಗಿರುವುದು ಕನ್ನಡ ಚಿತ್ರರಂಗಕ್ಕೆ ಹೆಮ್ಮೆಯ ವಿಷಯ ಅಲ್ಲವೇ.?

  • ವಿಶಾಲಾಕ್ಷಿ, ಎಂಟರ್‌ಟೈನ್ಮೆಂಟ್‌ ಬ್ಯೂರೋ ಸಿನಿಲಹರಿ

Related Posts

error: Content is protected !!