ಆಗಿದ್ದೆಲ್ಲ ಮರೆತು ಬಿಡೋಣ, ಹೊಸದನ್ನು ಹೊಸತನದಲ್ಲೇ ಸ್ವಾಗತಿಸೋಣ

ಹೊಸ ವರ್ಷದಲ್ಲಿ ಚಿತ್ರರಂಗ ಪ್ರಜ್ವಲಿಸಲಿ

2020 ಇತಿಹಾಸಕ್ಕೆ ಜಾರುತ್ತಿದೆ. ಅದಕ್ಕೆ ಇನ್ನೇನು ಕೆಲವೇ ಗಂಟೆಗಳು ಬಾಕಿ ಇವೆ. ಅವಿಷ್ಟು ಕಳೆದು ಹೋದರೆ, ಹೊಸ ವರ್ಷ 2021 ಬರುತ್ತಿದೆ. ಕೊರೋನಾ ಆತಂಕ ಅಂತೆಲ್ಲ ಎಷ್ಟೇ ಕಟ್ಟು ನಿಟ್ಟಿನ ಆದೇಶಗಳಿದ್ದರೂ, ಹೊಸ ವರ್ಷ 2021 ಕ್ಕೆ ಅದ್ದೂರಿ ಸ್ವಾಗತ ಕೂರಲು ಜನತೆ ತುದಿಗಾಲ ಮೇಲೆ ನಿಂತಿದೆ. ಅದಕ್ಕೆ ಕಾರಣ 2020 ಎನ್ನುವ ಕರಾಬು ವರ್ಷದ ಕರಾಳ ಆಧ್ಯಾಯ. ಅದೇನು ? ಆ ಬಗ್ಗೆ ವಿವರಿಸಬೇಕಿಲ್ಲ. ಕೊರೋನಾ ಕಾರಣಕ್ಕೆ ಇಡೀ ಜಗತ್ತೇ ಏನೆಲ್ಲ ತೊಂದರೆ ಅನುಭವಿಸಿತು, ಎಷ್ಟೇಲ್ಲ ಸಾವು-ನೋವು ಕಂಡಿತು, ಆರ್ಥಿಕವಾಗಿ ಏನೆಲ್ಲ ಸಂಕಷ್ಟ ಎದುರಾಯಿತು ಅಂತೆಲ್ಲ ಎಲ್ಲರಿಗೂ ಗೊತ್ತು. ಅಂತಹದೇ ಕರಾಳ ಅಧ್ಯಾಯ ಕನ್ನಡ ಚಿತ್ರರಂಗದಲ್ಲೂ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡಿತು. ಇದೆಲ್ಲ ಅನಿರೀಕ್ಷಿತ ದಾಳಿಯೇ ಆಗಿ ಹೋಯಿತು. ಚಿತ್ರರಂಗದ ಇತಿಹಾಸದಲ್ಲೇ ಇಂತಹ ಕೆಟ್ಟ ಪರಿಸ್ಥಿತಿ ನಿರ್ಮಾಣ ಆಗಿರಲಿಲ್ಲ. ಹೆಚ್ಚು ಕಡಿಮೆ ವರ್ಷ ಗಟ್ಟಲೆ ಸಿನಿಮಾ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳು ಬಂದಾಗಬಹುದು ಅಂತಲೂ ಸಿನಿಮಾ ಮಂದಿ ಕನಸು ಕಂಡಿರಲಿಲ್ಲ. ಆದರೂ ಕೊರೋನಾ ದಾಳಿಗೆ ಅವೆಲ್ಲ ಘಟಿಸಿ ಹೋದವು.

ಎಲ್ಲವೂ ಈಗ ಹೊಸತಾಗಿಯೇ ಶುರುವಾಗಬೇಕಿದೆ. ಚಿತ್ರೋದ್ಯಮವೂ ಕೂಡ ಅದರಿಂದ ಹೊರತಾಗಿಲ್ಲ. ಇದುವರೆಗಿನ ಸಿನಿಮಾ ನಿರ್ಮಾಣದ ವೈಖರಿ, ಕತೆಗಳ ಆಯ್ಕೆಯೂ ಸೇರಿ ಈಗ ಎಲ್ಲವನ್ನು ಪ್ರೇಕ್ಷಕರು ಹೊಸ ರೀತಿಯಲ್ಲೇ ನೋಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಅದು ಕಾಲದ ಮಹಿಮೆಯೂ ಕೂಡ. ಡಿಜಿಟಲ್‌ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಎಲ್ಲವೂ ಬದಲಾಗುವಂತೆ ಮಾಡಿದೆ. ಅದರ ಜತೆಗೆ ಡಬ್ಬಿಂಗ್‌ ಗೆ ಸಿಕ್ಕಿರುವ ಮುಕ್ತ ಅವಕಾಶ ಕನ್ನಡದ ಸಿನಿಮಾ ಲೋಕಕ್ಕೆ ದೊಡ್ಡ ಸವಾಲು ಹಾಕಿದೆ. ಅದೆಲ್ಲವನ್ನು ಚಿತ್ರರಂಗ ಚಾಲೆಂಜ್‌ ಎನ್ನುವುದಕ್ಕಿಂತ ಕ್ರಿಯೇಟಿವಿಟಿಗೆ ಸಿಕ್ಕ ಅವಕಾಶ ಅಂತಲೇ ಸ್ವೀಕರಿಸಬೇಕಿದೆ

ಈಗಲೂ ಅದೇ ಕಾರಣಕ್ಕೆ ಚಿತ್ರರಂಗ ಇನ್ನು ಪೂರ್ಣ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ತೆರೆದುಕೊಳ್ಳದೆ ಸುಮ್ಮನೆ ಕೂತಿದೆ. ಅದು ಈಗ ದೂರವಾಗಬೇಕಿದೆ. ಕೊರೋನಾ ಎನ್ನುವ ಕೆಟ್ಟ ಮಹಾಮಾರಿ ಹೊಸ ವರ್ಷವಾದರೂ ಜಗತ್ತಿನಿಂದ ದೂರವಾದೀತೆ? ಜನ ಅದನ್ನೇ ಈಗ ಎದುರು ನೋಡುತ್ತಿದೆ. ಅದೇ ಕಾರಣಕ್ಕೆ ಹೊಸ ವರ್ಷ ಹೊಸತನ ತರಲಿ ಎನ್ನುವ ಆಶಯದಲ್ಲೇ ಇಡೀ ಜಗತ್ತು ಎದುರು ನೋಡುತ್ತಿರುವುದು ಸುಳ್ಳಲ್ಲ.

ಒಂದಂತೂ ಸತ್ಯ, ಎಲ್ಲವೂ ಈಗ ಹೊಸತಾಗಿಯೇ ಶುರುವಾಗಬೇಕಿದೆ. ಚಿತ್ರೋದ್ಯಮವೂ ಕೂಡ ಅದರಿಂದ ಹೊರತಾಗಿಲ್ಲ. ಇದುವರೆಗಿನ ಸಿನಿಮಾ ನಿರ್ಮಾಣದ ವೈಖರಿ, ಕತೆಗಳ ಆಯ್ಕೆಯೂ ಸೇರಿ ಈಗ ಎಲ್ಲವನ್ನು ಪ್ರೇಕ್ಷಕರು ಹೊಸ ರೀತಿಯಲ್ಲೇ ನೋಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಅದು ಕಾಲದ ಮಹಿಮೆಯೂ ಕೂಡ. ಡಿಜಿಟಲ್‌ ತಂತ್ರಜ್ಥಾನ ಎಲ್ಲವೂ ಬದಲಾಗುವಂತೆ ಮಾಡಿದೆ. ಅದರ ಜತೆಗೆ ಡಬ್ಬಿಂಗ್‌ ಗೆ ಸಿಕ್ಕಿರುವ ಮುಕ್ತ ಅವಕಾಶ ಕನ್ನಡದ ಸಿನಿಮಾ ಲೋಕಕ್ಕೆ ದೊಡ್ಡ ಸವಾಲು ಹಾಕಿದೆ. ಅದೆಲ್ಲವನ್ನು ಚಿತ್ರರಂಗ ಚಾಲೆಂಜ್‌ ಎನ್ನುವುದಕ್ಕಿಂತ ಕ್ರಿಯೇಟಿವಿಟಿಗೆ ಸಿಕ್ಕ ಅವಕಾಶ ಅಂತಲೇ ಸ್ವೀಕರಿಸಬೇಕಿದೆ. ಇದು ಸಾಧ್ಯವೇ ಎನ್ನುವುದು ಕೂಡ ಪ್ರಶ್ನಾರ್ಥವಾಗಿದೆ. ಅದರೂ ಚಿತ್ರ ರಂಗ ಈಗ ಬದಲಾಗಲೇಬೇಕಿದೆ. ಕಳೆದ ವರ್ಷದ ಕರಾಳ ಅಧ್ಯಾಯ ಚಿತ್ರರಂಗವೇ ಬಣ್ಣ ಮಾಸುವಂತೆ ಮಾಡಿತ್ತು. ಹೊಸ ವರ್ಷ ಅದೆಲ್ಲವನ್ನು ಮರೆಸುವ ಆಶಾದಾಯಕ ಬೆಳವಣಿಗೆ ಕಾಡುತ್ತದೆ. ಚಿತ್ರ ರಂಗ ಮತ್ತೆ ಮೈ ಕೊಡವಿ ಎದ್ದು, ಮತ್ತಷ್ಟು ಕಲರ್ಫುಲ್ ಆಗಲಿ, ಭಾರತೀಯ ಚಿತ್ರ ರಂಗವೇ ಇತ್ತ ತಿರುಗಿ ನೋಡುವಂತಹ ಚಿತ್ರಗಳು ಬರಲಿ. ಆ ನಿಟ್ಟಿನಲ್ಲಿಯೇ ಚಿತ್ರ ರಂಗ ಹೊಸ ವರ್ಷವನ್ನು ನಗು ನಗುತಾ ಬರಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲಿ.

Related Posts

error: Content is protected !!