ಶೂಟಿಂಗ್‌ ಮುನ್ನವೇ ನಾನ್ ‌ ನಿಮ್ಗೆ ಸಿನ್ಮಾ ತೋರಿಸ್ತೀನಿ !

ನಿಮ್ಮ ಕಥೆಗೆ ಅನಿಮೇಷನ್‌ ಸ್ಪರ್ಶ

ಕನ್ನಡಕ್ಕೆ ಬಂದಿದೆ ಡಿಜಿಟಲ್‌ ಸ್ಟೋರಿಬೋರ್ಡ್‌ ಪ್ರಿವಿಶ್ಯುಲೇಷನ್‌ ಅನಿಮೇಷನ್‌ ಮೂವಿ

ಕಾಲ ಬದಲಾದಂತೆ ಚಿತ್ರರಂಗ ಕೂಡ ಬದಲಾಗುತ್ತಿದೆ. ಬದಲಾಗಿದೆ ಕೂಡ. ಚಿತ್ರರಂಗಕ್ಕೆ ಹೊಸ ಹೊಸ ತಾಂತ್ರಿಕತೆಯೂ ಬಂದಿದೆ. ನೋಡುಗನ ನೋಟವೂ ಬದಲಾಗಿದೆ. ಇವೆಲ್ಲದರ ಜೊತೆಗೆ ಈಗ ಮತ್ತೊಂದು ಹೊಸ ಹೊಸ ತಾಂತ್ರಿಕತೆ ಸೇರ್ಪಡೆಯಾಗಿದೆ. ಹೌದು, ಕನ್ನಡ ಚಿತ್ರರಂಗದಲ್ಲಿ ಇದೇ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಡಿಜಿಟಲ್‌ ಸ್ಟೋರಿ ಬೋರ್ಡ್‌ ಪ್ರಿವಿಶ್ಯುಲೇಷನ್‌ ಅನಿಮೇಷನ್‌ ಮೂವೀ ಎಂಬ ಹೊಸ ಕಲ್ಪನೆ ಪರಿಚಯವಾಗುತ್ತಿದೆ. ಇಂಥದ್ದೊಂದು ಹೊಸ ಪ್ರಯತ್ನಕ್ಕೆ ಕೈ ಹಾಕಿರೋದು ಶ್ರೀರಾಮ್‌ ಬಾಬು.

ಇಷ್ಟಕ್ಕೂ ಈ “ಡಿಜಿಟಲ್‌ ಸ್ಟೋರಿ ಬೋರ್ಡ್‌ ಪ್ರಿವಿಶ್ಯುಲೇಷನ್‌ ಅನಿಮೇಷನ್‌ ಮೂವೀ” ಬಗ್ಗೆ ಹೇಳುವುದಾದರೆ, ಇದೊಂದು ನಿರ್ದೇಶಕ ಹಾಗೂ ನಿರ್ಮಾಪಕರಿಗಾಗಿಯೇ ಪರಿಚಯಿಸುತ್ತಿರುವ ಹೊಸ ಕಲ್ಪನೆ. ಈಗಷ್ಟೇ ಇಂಡಸ್ಟ್ರಿಗೆ ಬರುವ, ಬಂದಿರುವ ಯುವ ನಿರ್ದೇಶಕ, ನಿರ್ಮಾಪಕರಿಗೆ ಸಿನಿಮಾ ಮೇಲಿನ ಹಿಡಿತ ಇರಲಿ ಎಂಬ ಕಾರಣಕ್ಕೆ ಇದನ್ನು ಪರಿಚಯಿಸಲಾಗಿದೆ. ಹಾಗಾದರೆ, ಇದೆಲ್ಲಾ ಹೇಗೆ ವರ್ಕೌಟ್‌ ಆಗತ್ತೆ ಎಂಬ ಪ್ರಶ್ನೆ ಎದುರಾಗಬಹುದು. ಒಂದು ಚಿತ್ರ ಮಾಡಲು ಹೊರಡುವ ನಿರ್ದೇಶಕ, ನಿರ್ಮಾಪಕ ಈ ಡಿಜಿಟಲ್‌ ಸ್ಟೋರಿಬೋರ್ಡ್‌ ಪ್ರಿವಿಶ್ಯುಲೇಷನ್‌ ಅನಿಮೇಷನ್‌ ಮೂವೀ ಎಂಬ ಹೊಸ ತಾಂತ್ರಿಕತೆಯನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡರೆ, ತಾವು ಮಾಡ ಹೊರಡುವ ಒಂದು ಸಿನಿಮಾದ ರೂಪವನ್ನು ಮೊದಲೇ ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ಸಿನಿಮಾ ಬಜೆಟ್‌ ಪ್ರಕಾರ ಸಿನಿಮಾ ಮೂಡಿಬರುತ್ತೋ ಇಲ್ಲವೋ ಎಂಬುದನ್ನೂ ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ನಿರ್ದೇಶಕ ಕಥೆ, ಚಿತ್ರಕಥೆಯನ್ನು ಮತ್ತಷ್ಟು ಗಟ್ಟಿಗೊಳಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ಮೇಕಿಂಗ್‌ ಅನ್ನೂ ಕೂಡ ಹೊಸ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಯತ್ನಿಸಲು ಮುಂದಾಗಬಹುದು. ಶೆಡ್ಯೂಲ್‌ ಪ್ಲಾನ್‌ ಕೂಡ ಕಡಿಮೆಗೊಳಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ಇದರಿಂದ ನಿರ್ಮಾಪಕರಿಗೆ ನಿರ್ದೇಶಕರ ಮೇಲೆ ನಂಬಿಕೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಲಿದೆ.

ನಿರ್ಮಾಪಕರಿಗೆ ತಮ್ಮ ಸಿನಿಮಾ ಬಜೆಟ್‌ನ ಶೇ. 30ರಷ್ಟು ಖರ್ಚು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ದುಂದುವೆಚ್ಚಕ್ಕೂ ಕಡಿವಾಣ ಹಾಕಬಹುದು. ಆರಂಭದಲ್ಲೇ ಈ ಸಿನಿಮಾ ನಿರ್ಮಿಸಬೇಕಾ ಬೇಡವಾ ಎಂಬುದನನು ನಿರ್ಧರಿಸಬಹುದು. ಒಂದು ಸಿನಿಮಾದ ಕಥೆ ಕೇಳಿದರೆ, ಕಲ್ಪನೆ ಮೂಡಬಹುದಷ್ಟೆ. ಆದರೆ, ತಮ್ಮ ಸಿನಿಮಾ ಹೇಗೆ ಮೂಡಿಬರುತ್ತೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಡಿಜಿಟಲ್‌ ಸ್ಟೋರಿಬೋರ್ಡ್‌ ಪ್ರಿವಿಶ್ಯುಲೇಷನ್‌ ಅನಿಮೇಷನ್‌ ಮೂವಿ ಮೂಲಕ ಹಿನ್ನೆಲೆ ಸಂಗೀತ, ಸಂಭಾಷಣೆ ಜೊತೆಗೆ ನೋಡಿದಾಗ ನಿರ್ಧರಿಸಲು ಅನುಕೂಲವಾಗುತ್ತೆ. ಒಂದು ಸಿನಿಮಾದ ಫೀಲ್‌ ಮೊದಲೇ ಸಿಕ್ಕಾಗ, ಏನು ಬೇಕು, ಬೇಡ ಅನ್ನುವುದನ್ನೂ ಇಲ್ಲಿ ನಿರ್ಧರಿಸಬಹುದು.

ಇಷ್ಟಕ್ಕೂ ಇಂತಹ ಪ್ರಯತ್ನಕ್ಕೆ ದೊಡ್ಡ ಬಜೆಟ್‌ ಬೇಕಾಗುತ್ತಾ ಎಂಬ ಪ್ರಶ್ನೆ ಕೂಡ ಮೂಡಬಹುದು. ಆದರೆ, ತ್ರೀಡಿ ಅನಿಮೇಷನ್‌ ಮೂವಿಗೆ ಚಿತ್ರವೊಂದರ ವೇಸ್ಟೇಡ್‌ ಅಮೌಂಟ್‌ ಸಾಕಾಗುತ್ತೆ. ಕಥೆ ಓಕೆ ಮಾಡುವ ನಿರ್ಮಾಪಕರು, ತಮ್ಮ ಸಿನಿಮಾಗೆ ಚಿತ್ರಕಥೆ, ಸಂಭಾಷಣೆ ಬರೆಸಿಕೊಳ್ಳಲು ರೂಮ್‌ ಹಾಕಿ ಕಚೇರಿ ಶುರುಮಾಡಿ ಇತರೆ ಖರ್ಚುಗಳೊಂದಿಗೆ ಕೆಲಸ ಆರಂಭಿಸಿದರೆ, ಆ ಸ್ಕ್ರಿಪ್ಟ್‌ ಮುಗಿಯುವ ಹೊತ್ತಿಗೆ ಲಕ್ಷಾಂತರ ವೆಚ್ಚವಾಗಿರುತ್ತೆ. ಆದೇ ಈ ಡಿಜಿಟಲ್‌ ತಾಂತ್ರಿಕತೆಗೆ ಮೊರೆ ಹೋದರೆ, ಕಡಿಮೆ ವೆಚ್ಚದಲ್ಲಿ ಇಡೀ ಸಿನಿಮಾವನ್ನೇ ಚಿತ್ರ ಚಿತ್ರೀಕರಿಸುವ ಮೊದಲೇ ವೀಕ್ಷಿಸಬಹುದು. ಈ ಹೊಸ ತಾಂತ್ರಿಕತೆಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಹಣ ಬೇಕಿಲ್ಲ. ಮೊದಲೇ ಎಲ್ಲವೂ ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಲಿದೆ. ಇಂತಹ ಪ್ರಯೋಗ ಬೇರೆ ಇಂಡಸ್ಟ್ರಿಯಲ್ಲೂ ಇದೆ. ಇಲ್ಲಿ ಅಳವಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಮನಸ್ಸುಗಳು ಬೇಕಿದೆ. ಈಗ ಬಹುತೇಕ ಡಿಜಿಟಲ್‌ಮಯ ಆಗಿರುವುದರಿಂದ ಸಮಯ ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಇದೊಂದು ಸೂಕ್ತ ವೇದಿಕೆಯಾಗಬಹುದೇನೋ?

ಶೂಟಿಂಗ್‌ ಹೋಗುವ ಮುನ್ನವೇ ಈ ಪ್ರಯತ್ನ ಮಾಡಿದರೆ, ಇಡೀ ಸಿನಿಮಾ ಈ ಅನಿಮೇಷನ್‌ ಮೂವಿಯಲ್ಲಿ ಸಿಗಲಿದೆ. ಶಾಟ್‌ ಲೆಂಥ್‌ ಎಷ್ಟಿರಬೇಕು, ಡೈಲಾಗ್‌ ಎಷ್ಟಿರಬೇಕು, ಇತ್ಯಾದಿ ಸೀನ್‌ಗಳು ಹೇಗಿರಬೇಕು ಎಂಬುದು ಈ ಪ್ರಿವಿಶ್ಯಲೇಷನ್‌ ಅನಿಮೇಶನ್‌ ಮೂವಿಯಲ್ಲಿರಲಿದೆ. ಹೊಸದಾಗಿ ಸಿನಿಮಾ ಮಾಡಲು ಬರುವವರಿಗೆ ಈ ತಾಂತ್ರಿಕತೆ ಬಳಕೆಯಾದರೆ, ಖಂಡಿತ ಇಲ್ಲೊಂದಷ್ಟು ಕಲಿಯಬಹುದು. ಪ್ಲಾನ್‌ ಕೂಡ ಮಾಡಬಹುದು. ಇಷ್ಟಕ್ಕೂ ಈ ತಾಂತ್ರಿಕತೆ ಮೂಲಕ ಸಿನ್ಮಾ ರೂಪ ಪಡೆಯಲು ಕೇವಲ ಒಂದುವರೆ ತಿಂಗಳು ಸಾಕು.

ಶ್ರೀರಾಮ್‌ ಬಾಬು

ಇನ್ನು, ಶ್ರೀರಾಮ್‌ ಬಾಬು ತಮ್ಮ ಹರ್ ಶ್ರೀ ಕ್ರಿಯೇಟಿಂಗ್‌ನಡಿ ಈ ಹೊಸ ಡಿಜಿಟಲ್‌ ಮಾಧ್ಯಮ ಶುರು ಮಾಡಿದ್ದು, ಏಳು ಮಂದಿ ಕೆಲಸಗಾರರ ಜೊತೆ ಹೊಸ ಪ್ರಯತ್ನಕ್ಕೆ ಕೈ ಹಾಕಿದ್ದಾರೆ. ಈ ತಾಂತ್ರಿಕತೆ ಬಯಸುವವರು 9663961270 ಸಂಪರ್ಕಿಸಬಹುದು.

Related Posts

error: Content is protected !!